Leaderboard Ad

Xin hỏi về địa chỉ thường trú trong đơn ly hôn

0

Câu hỏi của bạn VH: “Em muốn hỏi là hiện tại em đang muốn viết đơn xin ly hôn em hiện đang ở nhà chồng .viết đơn xong em sẽ về nhà mẹ đẻ . Vậy nếu viết địa chỉ thường trú thì viết về nhà đẻ hay nhà chồng ạ ?”
E-mail: vuvan…@gmail.com

 Xin hỏi về địa chỉ thường trú trong đơn ly hôn

Đơn xin ly hôn mới nhất

Trả lời:
Chào bạn Vũ Thị Hằng, cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi yêu cầu tư vấn tới công ty Luật Oceanlaw. Câu hỏi của bạn luật sư trả lời như sau:
Điều 12, Luật Cư trú năm 2006 có quy định về nơi cư trú của công dân như sau:
Nơi thường trú là nơi công dân sinh sống thường xuyên, ổn định, không có thời hạn tại một chỗ ở nhất định và đã đăng ký thường trú.
Như vậy, tại mục “địa chỉ thường trú” trong đơn xin ly hôn nói riêng hay bất kì đơn từ nào nói chung, bạn nên điền các thông tin nơi bạn sinh sống thường xuyên, ổn định và đã có giấy tờ đăng kí thường trú. Do đó bạn nên xem xét lại giấy tờ của mình để biết chính xác thông tin địa chỉ thường trú là nhà đẻ hay nhà chồng. Chúc bạn sức khỏe!
Trân trọng!

Share.

About Author

Leave A Reply

Hỗ Trợ Trực Tuyến
icon phone
Hotline: (04) 3795 7776 - (04) 3795 7779